| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5310/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1129/TB-PTPLHCM ngày 26/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy đã tráng một mặt silicon- Kraft release paper (width: 45 inch) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Khoa; Địa chỉ: 25.50, KP 7 phường Hố Nai, TP Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3601037761. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036203171/A12 ngày 10/04/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy từ bột chưa tẩy trắng, được phủ một mặt bằng lớp polyetylen mỏng, dạng cuộn, chiều rộng 114cm, định lượng mẫu là 52.8 g/m2 trong đó lớp polyetylen là 9.5 g/m2, độ dày mẫu 0.079mm trong đó lớp polyetylen là 0.016mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy từ bột chưa tẩy trắng, được phủ một mặt bằng lớp polyetylen mỏng, dạng cuộn, chiều rộng 114cm, định lượng mẫu là 52.8 g/m2 trong đó lớp polyetylen là 9.5 g/m2, độ dày mẫu 0.079mm trong đó lớp polyetylen là 0.016mm. |
| Thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm “- Giấy và bìa đã tráng, thấm tẩm hoặc phủ bằng plastic (trừ chất dính)”, phân nhóm 4811.59 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 4811.59.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.