BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5282/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 10 năm 2024 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/04/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 0409/2024/XĐHS ngày 04/09/2024 của Công ty Cổ phần Hóa chất Á Châu (MST: 0304918352) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hỗn hợp dạng bột, gồm các chất: Hypromellose (HPMC) - E464 - CAS#: 9004-65-3, Ethyl Cellulose - E462 - CAS#: 9004-57-3, Talc - E553(b) - CAS#: 14807-96-6, Titanium Dioxide - E171 -CAS#: 13463-67-7, Triacetin - E1518 - CAS#: 102-76-1. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hỗn hợp dạng bột màu trắng, dùng để tạo màu, bao phim cho viên nén thực phẩm chức năng - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Hypromellose (HPMC): 54%, Ethyl Cellulose: 5%, Talc - E553(b): 6%, Titanium Dioxide: 25%, Triacetin: 10% - Thông số kỹ thuật: Specification - Sheffcoat EC White 5Y00462
- Quy trình sản xuất: Cấp phát nguyên liệu thô → Rây lần 1 → Đưa vào máy nghiền trộn tốc độ cao → Trộn → Đưa vào máy xay → Thu nguyên liệu đã được xay → Rây lần 2 → Chuyển vào khu vực cách ly → QA/QC kiểm tra chấp thuận → Xuất nguyên liệu. - Công dụng theo thiết kế: Hỗn hợp dạng bột màu trắng, dùng để tạo màu, bao phim cho viên nén thực phẩm chức năng | ||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo đơn đề nghị xác định trước mã số và mẫu hàng hóa kèm theo thì mặt hàng:
thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”, phân nhóm “- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan”, phân nhóm 3206.19 “- - Loại khác”, mã số 3206.19.90 “- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Hóa chất Á Châu biết và thực hiện./.