| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 524/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3679/TB-KĐ2 ngày 19/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Dr.Choi Morning Good, hỗ trợ thải độc gan, giảm đau đầu, chóng mặt, đau bụng, buồn nôn sau khi uống rượu, 3g/gói, 7 gói/hộp, dạng nén vụn, NSX: Gun woo, mới 100% (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Big Wave; địa chỉ: tầng 17, khối A, tòa nhà Sông Đà, Đ. Phạm Hùng, P. Mỹ Đình 1, Q. Nam Từ Liêm, Hà Nội; MST: 0105323294. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10169234682/A11 ngày 04/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe thành phần có chứa chất chiết xuất cây hovenia dulcis, thảo dược, tinh bột,...có tác dụng hỗ trợ giải độc gan, dạng viên, đóng gói (3g/túi; 7 túi/hộp). |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe thành phần có chứa chất chiết xuất cây hovenia dulcis, thảo dược, tinh bột,...có tác dụng hỗ trợ giải độc gan, dạng viên, đóng gói (3g/túi; 7 túi/hộp). thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, mã số 2106.90.70 “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.