BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 523/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2566/TB-PTPL ngày 24/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dưỡng chất chiết xuất từ protein (Marin Collagen Extract)- NPL sản xuất mỹ phẩm (mục 13 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH HNB Việt Nam; địa chỉ: lô N11-12, đường số 5, KCN Long Hậu mở rộng, X. Long Hậu, H. Cần Giuộc, Long An; MST: 1101752248. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051110172/A12 ngày 12/08/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức - Cục HQ tỉnh Long An. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Collagen đã thủy phân, ở dạng lỏng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Collagen đã thủy phân, ở dạng lỏng. thuộc nhóm 35.04, mã số 3504.00.00 “Pepton và các dẫn xuất của chúng; protein khác và các dẫn xuất của chúng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; bột da sống, đã hoặc chưa crom hóa” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.