BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5201/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 9 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1138/TB-KĐ3 ngày 19/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim cán phẳng dạng tấm, được tráng thiếc, có hàm lượng cacbon dưới 0.6%, hàng không quy chuẩn. Dày dưới 0.5mm x Rộng trên 600mm x Dài trên 600mm x Tấm. Tiêu chuẩn: JIS G3303 (mục 01 PLTK) gồm 13 mẫu với niêm phong hải quan:

Mẫu 1: niêm phong hải quan số AB/16-303507-AB/16-303508

Mẫu 2: niêm phong hải quan số AB/16-303505-AB/16-303506

Mẫu 3: niêm phong hải quan số AB/16-303513-AB/16-303487

Mẫu 4: niêm phong hải quan số AB/16-303486-AB/16-303489

Mẫu 5: niêm phong hải quan số AB/16-303488-AB/16-303490

Mẫu 6: niêm phong hải quan số AB/16-303492-AB/16-303493

Mẫu 7: niêm phong hải quan số AB/16-303495-AB/16-303494

Mẫu 8: niêm phong hải quan số AB/16-303496-AB/16-303497

Mẫu 9: niêm phong hải quan số AB/16-303499-AB/16-303498

Mẫu 10: niêm phong hải quan số AB/16-303502-AB/16-303500

Mẫu 11: niêm phong hải quan số AB/16-303504-AB/16-303503

Mẫu 13: niêm phong hải quan số AB/16-303501-AB/16-303510

Mẫu 14: niêm phong hải quan số AB/16-303509-AB/16-303512

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Thép Minh Long

Địa chỉ: 17/8/10 Đường số 2 - Phường Bình Hưng Hòa A - Quận Bình Tân - TP Hồ Chí Minh. MST: 0306706000.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10201619213/A11 ngày 20/5/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV I - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu 1, 2, 6, 7, 11,13, 14: Thép không hợp kim hàm lượng C<0.6% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0.22mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ thiếc, sau đó được sơn trên 01 mặt.

Mẫu 3, 4, 5, 8, 9, 10: Thép không hợp kim hàm lượng C<0.6% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0.20mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ thiếc, sau đó được sơn trên 01 mặt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Mẫu 1, 2, 6, 7, 11, 13, 14: Thép không hợp kim hàm lượng C<0.6% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0.22mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ thiếc, sau đó được sơn trên 01 mặt.

Mẫu 3, 4, 5, 8, 9, 10: Thép không hợp kim hàm lượng C<0.6% tính theo trọng lượng, dạng tấm, chiều dày 0.20mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ thiếc, sau đó được sơn trên 01 mặt.

thuộc Nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7210.70 “- Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5 mm”, mã số 7210.70.11 “- - - Được sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.