BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5198/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1209/2024/SFMV ngày 04/09/2024 của Công ty TNHH Sumika Electronic Materials Việt Nam (MST: 2300935456) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||||||||||||||||||
| Tên thương mại: Damping layer film | ||||||||||||||||||||||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm phim bảo vệ tấm nền hiển thị trong màn hình điện thoại di động, dạng băng dính | |||||||||||||||||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: AMB6818X01 | Nhà sản xuất: Sumika Electronic Materials Việt Nam | ||||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm 4 lớp: Phim bảo vệ PF (Protect Film): Bảo vệ các tính chất vật lý và hóa học của TAC Film, Phim TAC (Triacetyl Cellulose Film): Vai trò bảo vệ tính chất vật lý của mô-đun quang học (tấm nền), Chất kết dính nhạy áp lực PSA (Pressure Sensitive Adhesive): Lớp keo quang học giúp bám dính vào mô-đun quang học, Màng phủ SP (Separate Film): Bảo vệ chất kết dính (PSA) khỏi bị hư hại trước khi sử dụng (loại bỏ ở bước lắp đặt). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: Bằng cách thay thế màng phân cực hiện có, nó bảo vệ bảng điều khiển về mặt vật lý và hóa học, như hấp thụ sốc từ các yếu tố bên ngoài cho mô-đun quang học và hỗ trợ hiệu suất truyền ánh sáng. Cách thức sử dụng: Khi đưa vào sử dụng lắp vào điện thoại lớp màng phủ SP sẽ được bóc ra để chất kết dính PSA và lớp phim TAC được dán vào tấm nền hiển thị của điện thoại di động; tiếp sau đó lớp phim bảo vệ PF sẽ được bóc ra để dán thêm lớp phim OCA và kính cover glass bởi khách hàng. Tùy theo loại màn hình điện thoại được sử dụng cùng mà tấm phim này có thể có hoặc không trải qua các bước gia công tạo hình tiếp theo (như đục lỗ, bo góc...). Trường hợp màn hình điện thoại sử dụng cũng có thể sử dụng được ngay tâm phim này mà không cần gia công thêm thì sử dụng ngay. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: - Thông số kỹ thuật: Kích thước mỗi tấm: dài x rộng = 161.242 x 76.190mm
- Quy trình sản xuất: Nhập nguyên vật liệu dưới dạng cuộn sau đó cắt thành các tấm như hình có kích thước phù hợp với kích thước điện thoại. Qua quá trình mài các cạnh để loại bỏ bavia sẽ cho ra được thành phẩm. - Công dụng theo thiết kế: Chức năng: Bằng cách thay thế màng phân cực hiện có, nó bảo vệ tấm nền hiển thị của điện thoại di động về mặt vật lý chẳng hạn như hấp thụ sốc từ các yếu tố bên ngoài và hỗ trợ hiệu suất truyền ánh sáng. | |||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo đơn đề nghị xác định trước mã số và mẫu hàng hóa kèm theo thì mặt hàng: | |||||||||||||||||||||||
Tên thương mại: Damping layer film | |||||||||||||||||||||||
- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm 4 lớp: Phim bảo vệ PF (Protect Film): Bảo vệ các tính chất vật lý và hóa học của TAC Film, Phim TAC (Triacetyl Cellulose Film): Vai trò bảo vệ tính chất vật lý của mô-đun quang học (tấm nền), Chất kết dính nhạy áp lực PSA (Pressure Sensitive Adhesive): Lớp keo quang học giúp bám dính vào mô-đun quang học, Màng phủ SP (Separate Film): Bảo vệ chất kết dính (PSA) khỏi bị hư hại trước khi sử dụng (loại bỏ ở bước lắp đặt). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: Bằng cách thay thế màng phân cực hiện có, nó bảo vệ bảng điều khiển về mặt vật lý và hóa học, như hấp thụ sốc từ các yếu tố bên ngoài cho mô-đun quang học và hỗ trợ hiệu suất truyền ánh sáng. Cách thức sử dụng: Khi đưa vào sử dụng lắp vào điện thoại lớp màng phủ SP sẽ được bóc ra để chất kết dính PSA và lớp phim TAC được dán vào tấm nền hiển thị của điện thoại di động; tiếp sau đó lớp phim bảo vệ PF sẽ được bóc ra để dán thêm lớp phim OCA và kính cover glass bởi khách hàng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: - Thông số kỹ thuật: Kích thước mỗi tấm: dài x rộng = 161.242 x 76.190mm
- Quy trình sản xuất: Nhập nguyên vật liệu dưới dạng cuộn sau đó cắt thành các tấm như hình có kích thước phù hợp với kích thước điện thoại. Qua quá trình mài các cạnh để loại bỏ bavia sẽ cho ra được thành phẩm. - Công dụng theo thiết kế: Chức năng: Bằng cách thay thế màng phân cực hiện có, nó bảo vệ tấm nền hiển thị của điện thoại di động về mặt vật lý chẳng hạn như hấp thụ sốc từ các yếu tố bên ngoài và hỗ trợ hiệu suất truyền ánh sáng. | |||||||||||||||||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: AMB6818X01 | Nhà sản xuất: Sumika Electronic Materials Việt Nam | ||||||||||||||||||||||
thuộc nhóm 39.19 “Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các hình dạng phẳng khác tự dính, bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn”, phân nhóm 3919.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3919.90.92 “- - - Từ các polyme trùng hợp; từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, các acetat xenlulo và các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Sumika Electronic Materials Electronic Materials Việt Nam biết và thực hiện./.