BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5189/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 9 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 861/TB-KĐ3 ngày 17/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1: Tên hàng theo khai báo:

- Mục 1: SÁP THƠM (FARCENT DIAMOND SCENTED GEL-HƯƠNG LAVENDER 70 g-AA1285VXE)

- Mục 2: SÁP THƠM (FARCENT DIAMOND SCENTED GEL-HUONG LEMON 70 g-AA1285YXE)

- Mục 3: SÁP THƠM (FARCENT DIAMOND SCENTED GEL-HUONG PEACH 70 g-AA1285 RXE)

- Mục 4: SÁP THƠM (FARCENT DIAMOND SCENTED GEL-HUONG ORANGE 70 g-AA1285 OXE)

- Mục 5: SÁP THƠM (FARCENT DIAMOND SCENTED GEL-HUONG CHARCOAL 70g-AA1285 HXE)

- Mục 6: SÁP THƠM (FARCENT EGG SCENTED -HUONG PEACH 170 g- AA1236PXE)

- Mục 7: SÁP THƠM (FARCENT EGG SCENTED -HUONG LAVENDER 170 g-AA1236 VXE)

- Mục 8: SÁP THƠM (FARCENT EGG SCENTED -HUONG LEMON 170 g-AA1236 GXE)

- Mục 9: SÁP THƠM (FARCENT EGG SCENTED -HUONG FLORAL FRESH 170 g-AA1236 YXE)

- Mục 10: SÁP THƠM (FARCENT EGG SCENTED -HUONG ROSE 170 g- AA1236 RXE)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH FARCENT (VIỆT NAM);

Địa chỉ: Ấp 2, Xã Thạch Đức, Huyện Bến Lức, Tỉnh Long An;

MST: 1101865869

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10196742011/A41 ngày 20/04/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bến Lức - Cục Hải quan tỉnh Long An.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

- Mục 1, 2, 3, 4, 5: Chế phẩm làm thơm phòng, thành phần chính có chứa hương liệu, chất mang gel, nước..., dạng rắn, đóng gói khối lượng tịnh 70g

- Mục 6, 7, 8, 9, 10: Chế phẩm làm thơm phòng, thành phần chính có chứa hương liệu, chất mang gel, nước..., dạng rắn, đóng gói khối lượng tịnh 170g

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

- Mục 1, 2, 3, 4, 5: Chế phẩm làm thơm phòng, thành phần chính có chứa hương liệu, chất mang gel, nước..., dạng rắn, đóng gói khối lượng tịnh 70g

- Mục 6, 7, 8, 9, 10: Chế phẩm làm thơm phòng, thành phần chính có chứa hương liệu, chất mang gel, nước..., dạng rắn, đóng gói khối lượng tịnh 170g

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm “- Các chế phẩm dùng để làm thơm hoặc khử mùi phòng, kể cả các chế phẩm có mùi thơm dùng trong nghi lễ tôn giáo”, phân nhóm 3307.49 “- - Loại khác”, mã số 3307.49.10 “- - - Các chế phẩm làm thơm phòng, có hoặc không có đặc tính tẩy uế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.