BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 517/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo kết quả phân tích số 1398/TB-KĐHQ ngày 20/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi rượu Exxal 13, số CAS# 68526-86-3, sử dụng ở phòng thí nghiệm để nghiên cứu cải tiến quá trình thu hồi quặng Vonfam, 175kg/thùng, nhãn hiệu ExxonMobil, (Hàng mới 100%) (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH tinh luyện Vonfram Núi Pháo - H. C. Starck;

Địa chỉ: Xóm 2, Xã Hà Thượng, Huyện Đại Từ, Tỉnh Thái Nguyên;

Mã số thuế: 4601163743.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155657261/A12 ngày 14/08/2017 tại Chi cục HQ Thái Nguyên (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu yêu cầu phân tích là Tridecanol.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là Tridecanol

thuộc nhóm 29.05Rượu mạch hở và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng, phân nhóm “- Rượu no đơn chức (monohydric):”, mã số 2905.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.