BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 510/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1896/TB-KĐ3 ngày 09/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: DERAKANE 8090 B RESIN (Hóa chất dùng trong ngành sản xuất Polyme 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nuplex Resins (Việt Nam) Địa chỉ: số 1, đường 9A, Khu công nghiệp Biên Hòa 2, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai MST: 3600240425 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10141296341/A41 ngày 19/05/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư- Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyvinyl ester được tạo thành từ Epoxy-bisphenol A và methacrylic acid trong dung môi styrene, hàm lượng dung môi ~42%, thuộc nhóm polyete. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyvinyl ester được tạo thành từ Epoxy- bisphenol A và methacrylic acid trong dung môi styrene, hàm lượng dung môi ~42%, thuộc nhóm polyete thuộc nhóm 39.07 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa alkyd, este polyallyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3907.20 “- Polyete khác:”, mã số 3907.20.90 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.