BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5076/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SOL20230818/006-2 ngày 18/8/2023, công văn số 03/SLM-TCHQ/082023 ngày 18/8/2023 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Mạch in đã lắp ráp, đổi nguồn và khuếch đại âm thanh (bộ phận của máy chiếu di động thông minh) - Main Board 2.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mạch in đã được gắn linh kiện thực hiện đổi nguồn chuyển sang các mức điện áp khác nhau, khuếch đại tín hiệu âm thanh của máy chiếu di động thông minh.

Ký, mã hiệu, chủng loại:  VA00FH065W0/CO

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Cấu tạo: bảng mạch PCB, đầu nối A12V_PW, đầu nối LOA, đầu nối POGO, đầu nối USB I/O, PDIC (IC logic), IC SOUND AMP (khuyếch đại âm thanh), đầu nối BtoB (Board to Board Connector), GAP PAD (miếng dán tản nhiệt).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Main Board 2:

+ Nhận nguồn điện từ cổng USB-TYPE C (điện áp 12 ~ 20VDC), hoặc từ POGO board (cổng connect 8 PIN, 15VDC). Điện áp đầu vào 12-20VDC qua Main Board 2 sẽ chuyển thành các điện áp 1,5/2,5/3,3 VDC, cấp nguồn khởi động cho Main Board 1. Cấp nguồn 12VDC cho Formatter Board 1. IC PDIC bật tắt các nguồn điện trên thông qua điều khiển từ Main Board 1.

+ Nhận tín hiệu âm thanh từ Main Board 1, qua IC khuyếch đại âm thanh số (IC được gắn trên main chính nên không phải card âm thanh) và phát âm thanh ra loa tích hợp trong máy chiếu (công suất 5W) bằng cổng connect ACN01. Gắn GAP PAD tản nhiệt cho IC khuếch đại âm thanh và PDIC có nhiệt độ cao khi hoạt động.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước (70*58*1.2)mm (W*L*H). Điện áp sử dụng DC 8-20V. Công suất: 65W. Video output: Full HD 1920x1080

- Công dụng theo thiết kế: Đổi nguồn chuyển sang các mức điện áp khác nhau, khuếch đại tín hiệu âm thanh của máy chiếu di động thông minh.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:

Tên thương mại: Mạch in đã lắp ráp, đổi nguồn và khuếch đại âm thanh (bộ phận của máy chiếu di động thông minh) - Main Board 2.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mạch in đã được gắn linh kiện thực hiện đổi nguồn chuyển sang các mức điện áp khác nhau, khuếch đại tín hiệu âm thanh của máy chiếu di động thông minh.

Ký, mã hiệu, chủng loại: VA00FH065W0/CO

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Solum Vina

thuộc nhóm 85.29 “Bộ phận chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc các nhóm từ 85.24 đến 85.28”, phân nhóm 8529.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Tấm mạch in khác, đã lắp ráp”, phân nhóm “- - - Dùng cho hàng hóa thuộc nhóm 85.28”, mã số 8529.90.55 “- - - - Loại khác”  tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

 

 

 

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.