| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5048/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hải Phòng) tại thông báo số 129/TB1-CNHP ngày 26/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tấm bản in dùng trong công nghiệp in loại CTP, có phủ lớp nhạy sáng, chưa lộ sáng, 50 tấm/hộp, KT: (560x470x0.30)mm. Hàng mới 100% (Mục 25) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Thương mại và Xuất nhập khẩu Thăng Long. Địa chỉ: Số 713 Giải Phóng, Giáp Bát, Hoàng Mai, Hà Nội. MST: 0101189457 3. Tờ khai hải quan: 10037879704/A11 ngày 24/4/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ (Cục Hải quan TP. Hải Phòng) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm bản in bằng nhôm dạng phẳng, đã phủ lớp nhạy sáng, chưa phơi sáng, kích thước 560x470mm, dày 0,27mm, thường sử dụng trong công nghệ in CTP (Computer-to-plates). |
| 5. Kết quả phân loại: Tấm bản in bằng nhôm dạng phẳng, đã phủ lớp nhạy sáng, chưa phơi sáng, kích thước 560x470mm, dày 0,27mm, thường sử dụng trong công nghệ in CTP (Computer-to-plates). thuộc nhóm 37.01 “Các tấm và phim dùng để chụp ảnh ở dạng phẳng, có phủ lớp chất nhạy, chưa phơi sáng, bằng vật liệu bất kỳ trừ giấy, bìa hoặc vật liệu dệt; phim in ngay dạng phẳng, có phủ lớp chất nhạy, chưa phơi sáng, đã hoặc chưa đóng gói”, mã số 3701.30.00 “- Tấm và phim loại khác, có một chiều trên 255mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.