| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 484/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 644/TB-KĐ1 ngày 27/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Trà tuyết trắng mã hàng 2 (8kg/túi/thùng). Tên khoa học: Lethariella cladonioides. Công dụng: Là thức uống tốt cho sức khỏe. Hàng mới 100% (Mục 2). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dịch vụ bán lẻ NEOLINK; địa chỉ: Số 43, Đào Duy Từ, P.hàng Buồm, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội; mã số thuế: 0108069906. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10221663971/A12 ngày 12/9/2018 tại Chi cục HQ Bắc Hà Nội (Cục Hải quan TP.Hà Nội). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thảo mộc (tên khoa học là Thamnolia vermicularis) nguyên dạng, chưa cắt hoặc nghiền, đã sấy khô, thường dùng làm trà thảo mộc. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thảo mộc (tên khoa học là Thamnolia vermicularis) nguyên dạng, chưa cắt hoặc nghiền, đã sấy khô, thường dùng làm trà thảo mộc. Thuộc nhóm 12.11 “Các loại cây và các bộ phận của cây (kể cả hạt và quả), chủ yếu dùng làm nước hoa, làm dược phẩm hoặc thuốc trừ sâu, thuốc diệt nấm hoặc các mục đích tương tự, tươi, ướp lạnh, đông lạnh hoặc khô, đã hoặc chưa cắt, nghiền hoặc xay thành bột”, phân nhóm 1211.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 1211.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.