BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 482/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 521/TB-KĐ4 ngày 21/5/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim, cán phẳng, dạng tấm, bề mặt mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng-STEEL PLATE t2.0*455*560 (SAID-80) (mục 03 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Hữu hạn công nghiệp Broad Bright. Địa chỉ: Số 15, Khu công nghiệp Hố Nai, Huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600244765. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10177251992/A12 ngày 19/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, dày 2mm, rộng 455mm, bề mặt được mạ nhôm, dạng tấm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, dày 2mm, rộng 455mm, bề mặt được mạ nhôm, dạng tấm thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.50 “- Được mạ hoặc tráng bằng phương pháp khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7212.50.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.