BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 477/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1414/TB-KĐ3 ngày 18/7/2018, công văn số 558/KĐHQ-KĐ ngày 21/12/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: DADAM xốt nấu canh đậu tương - SOYBEAN PASTE STEW MIX (140G*16EA)/CT. Hàng mới 100% (Mục 22). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH CJ FOODS VIỆT NAM; Địa chỉ: Lô III/21, đường 19/5A, KCN Tân Bình, P.Tây Thạnh, Q.Tân Phú, TP.Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0313511242. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10208852770/A41 ngày 29/6/2018 tại Chi cục HQ QL hàng đầu tư (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm nước xốt có thành phần chính là bột nhão đậu tương, tinh bột, gia vị hành, tỏi, đường, giấm, muối, chất điều vị, nước cốt xương bò, bột cá cơm, bột nền hải sản ... dạng sệt dùng làm gia vị chế biến món ăn, đóng gói 140 gam/gói. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm nước xốt có thành phần chính là bột nhão đậu tương, tinh bột, gia vị hành, tỏi, đường, giấm, muối, chất điều vị, nước cốt xương bò, bột cá cơm, bột nền hải sản ... dạng sệt dùng làm gia vị chế biến món ăn, đóng gói 140 gam/gói. Thuộc nhóm 21.03 “Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt”, mã số 2103.90.13 “- - - Nước xốt loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.