| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4632/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 871/TB-PTPLHCM ngày 25/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Xiameter Mem-1785 Emulsion (Mục 12 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tân Minh Phong; Địa chỉ: Mỹ Yên, Bến Lức, Long An. MST: 1100100352 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035731533/A12 ngày 08/04/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức (Cục Hải quan Long An). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silicon, dạng phân tán trong nước, hàm lượng chất rắn là 63.4%. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silicon, dạng phân tán trong nước, hàm lượng chất rắn là 63.4%. thuộc nhóm 39.10 “Silicon dạng nguyên sinh.”; mã số 3910.00.20 “- Dạng phân tán hoặc dạng hòa tan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.