| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 463/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 691/TB-PTPL ngày 13/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nhóm chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất. Loại khác, được dùng làm phụ gia cho sơn. - ARTIFICIAL DUSTY (E272-R) (Mục 2 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shyange Paint; Địa chỉ: KCN Tam Phước, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600685720. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052210071/A12 ngày 20/08/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo phân tán trong môi trường nước, hàm lượng chất rắn 18,48%, được dùng làm phụ gia sơn phủ. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo phân tán trong môi trường nước, hàm lượng chất rắn 18,48%, được dùng làm phụ gia sơn phủ. thuộc nhóm 34.04 “Sáp nhân tạo và sáp đã được chế biến.”; phân nhóm 3404.90 “- Loại khác”, mã số 3404.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.