BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4616/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 9 năm 2024 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 02A-CHEM/KVN ngày 26/6/2024 và công văn số 260624/Pur-KVN ngày 26/6/2024 của Công ty TNHH KAO Việt Nam, mã số thuế: 3600246811;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||
- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Fatty acids, C10-20 and C16-18-unsatd., reaction products with triethanolamine, dimethyl sulfate-quatemized, Ethanol, BHT. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: TETRANYL L6-88E là chất hoạt động bề mặt cation của este quat. Các sản phẩm này có khả năng phân hủy sinh học, ít độc tính Do đặc tính độ nhớt của nó trong công thức nên nó được khuyên dùng đặc biệt cho các chất làm mềm đậm đặc, thậm chí cả chất rắn cũng có thể được sử dụng ở loại thông thường (5-6%) Các chức năng chính của TETRANYL L6-88E là: xả và làm mịn do đặc tính cơ bản của nó + Cơ chế hoạt động: là hồ mềm có bản chất làm chất hoạt động bề mặt cation. + Cách thức sử dụng: Nung nóng hóa chất để chuyển sang trạng thái lỏng hoàn toàn trước khi sử dụng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật:
+ Thông số sức căng bề mặt:
- Đóng gói: Sản phẩm được đóng gói 23 tấn/iso tank - Công dụng theo thiết kế: Chất hoạt động bề mặt cation dùng làm nguyên liệu sản xuất nước làm mềm vải | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01.”, phân nhóm 3402.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3402.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.