BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4614/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 9 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi; bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 09/VG-XNK ngày 31/07/2024 của Công ty TNHH Giải pháp năng lượng công nghệ cao VG, mã số thuế: 3002259123;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Lithium-ion Battery Electrolyte

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất điện phân (Lithium-ion Battery Electrolyte)

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Jiu Jiang Tinci Materials Technology Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa chất

Số CAS

Hàm lượng

1

Ethylene carbonate

96-49-1

20-40%

2

Carbonic acid, ethyl methyl ester

623-53-0

=<60%

3

Lithium hexafluorophosphate

21324-40-3

10-20%

4

Propylene Carbonate

108-32-7

3-10%

5

Vinylene carbonate

872-36-6

1-5%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bơm chất điện phân vào bên trong vỏ nhôm.

- Thông số kỹ thuật: Chất lỏng, không màu, không mùi

- Công dụng theo thiết kế: Nó dẫn các ion giữa các điện cực dương và âm của pin lithium và sự đảm bảo cho pin lithium-ion có được lợi thế về điện áp cao và năng lượng riêng cao.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Lithium-ion Battery Electrolyte

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa chất

Số CAS

Hàm lượng

1

Ethylene carbonate

96-49-1

20-40%

2

Carbonic acid, ethyl methyl ester

623-53-0

=<60%

3

Lithium hexafluorophosphate

21324-40-3

10-20%

4

Propylene Carbonate

108-32-7

3-10%

5

Vinylene carbonate

872-36-6

1-5%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bơm chất điện phân vào bên trong vỏ nhôm.

- Thông số kỹ thuật: Chất lỏng, không màu, không mùi

- Công dụng theo thiết kế: Nó dẫn các ion giữa các điện cực dương và âm của pin lithium và sự đảm bảo cho pin lithium-ion có được lợi thế về điện áp cao và năng lượng riêng cao.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Jiu Jiang Tinci Materials Technology Co., Ltd.

thuộc nhóm 38.24Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác: ”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác: ”, phân nhóm “- - - Loại khác:” mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.