| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4573/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 66/TB-PTPL ngày 17/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nắp chụp đầu neo VSLAB S6-2 (Bằng nhựa, hàng dùng trong xây dựng, mới 100%) (Mục 7). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH VSL Việt Nam; địa chỉ: 364 Cộng Hòa, Phường 13, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0302342200. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033324815/A12 ngày 18/03/2015 tại Chi cục HQCK cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan TP. Đà Nẵng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nắp chụp bằng plastic dùng để gán vào đầu neo sau khi căng kéo và trước khi đổ bê tông. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nắp chụp bằng plastic dùng để gán vào đầu neo sau khi căng kéo và trước khi đổ bê tông. thuộc nhóm 39.25 “Đồ vật bằng plastic dùng trong xây lắp, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3925.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.