BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 450/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 662/TB-KĐ4 ngày 21/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe; Hồng sâm Goryeo thái lát; quy cách đóng gói: 15g/1 túi; 1 túi/ 1 hộp; 10 hộp nhỏ/ 1 hộp lớn (đơn giá: 10.5/ 1 hộp lớn) (Mục 02).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại và dịch vụ Y-S Korea.

Địa chỉ: 7.02 Lapaz Tower, 38 Nguyễn Chí Thanh, P.Thạch Thang, Q.Hải Châu, TP Đà Nẵng

MST: 0401809239

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179380224/A11 ngày 02/01/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Thành phố Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sâm cắt lát, đã được tẩm đường, đóng gói bán lẻ (15g/1 túi; 1 túi/1 hộp; 10 hộp nhỏ/1 hộp lớn).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sâm cắt lát, đã được tẩm đường, đóng gói bán lẻ (15g/1 túi; 1 túi/1 hộp; 10 hộp nhỏ/1 hộp lớn).

thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nut) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm một gạch “- Loại khác, kể cả dạng hỗn hợp trừ loại thuộc phân nhóm 2008.19”, phân nhóm 2008.99 “- - Loại khác”, mã số 2008.99.30 - - - Từ thân cây, rễ cây và các phần ăn được khác của cây, không bao gồm quả hoặc quả hạch (nuts) đã hoặc chưa pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc rượu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.