BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4475/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SEVCA20240703-02 ngày 03/7/2024 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (MST: 2300325764) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
| Tên thương mại: SHIELD-RF;SM-A546,C7521,SILVER | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng bảo vệ bản mạch của điện thoại di động. | ||
Ký, mã hiệu, chủng loại: GH63-21044A | Nhà sản xuất: Sungwoo Vina., Co.Ltd | |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Miếng bảo vệ bản mạch được cấu thành từ 1 miếng hợp kim đồng - niken - kẽm, được tạo hình phù hợp để lắp trên bản mạch điện thoại. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Miếng bảo vệ được hàn trên bản mạch điện thoại, thực hiện 02 chức năng: + Bảo vệ các linh kiện trên bản mạch + Chống nhiều cho bản mạch điện thoại giúp tăng độ ổn định và cải thiện hiệu suất của điện thoại. Được thiết kế để lắp đặt trên bản mạch của điện thoại Samsung Galaxy A54 (SM-A546). Cơ chế chống nhiễu của miếng bảo vệ bản mạch: • Phản xạ nhiễu: Miếng bảo vệ dược cấu tạo từ vật liệu dẫn điện (hợp kim đồng). Khi có nhiễu điện từ từ các linh kiện điện tử khác bên ngoài bản mạch, miếng bảo vệ sẽ phản xạ sóng nhiễu ngược trở lại, ngăn chặn chúng xâm nhập vào bản mạch. • Hấp thụ nhiễu: Miếng bảo vệ có khả năng hấp thụ một phần nhiễu điện từ, làm năng lượng của chúng bị tiêu hao và chuyển hóa thành nhiệt, giúp giảm thiểu tác động của nhiễu lên bản mạch. - Thông số kỹ thuật: 16.80±0.07 * 23.36±0.07 * 1.46±0.05 mm - Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ linh kiện ban mạch và chống nhiễu cho ban mạch điện thoại. | ||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau: | ||
| Tên thương mại: SHIELD-RF;SM-A546,C7521,SILVER | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng bảo vệ linh kiện trên bản mạch điện thoại và chống nhiễu cho bản mạch điện thoại giúp tăng độ ổn định và cải thiện hiệu suất của điện thoại, có hình dạng và kích thước theo thiết kế chỉ sử dụng lắp đặt trên bản mạch của điện thoại Samsung Galaxy A54 (SM- A546); chất liệu bằng hợp kim đồng - niken - kẽm. | ||
Ký, mã hiệu, chủng loại: GH63-21044A | Nhà sản xuất: Sungwoo Vina., Co.Ltd | |
thuộc nhóm 85.17 "Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43. 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Bộ phận”, phân nhóm 8517.79 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Của thiết bị truyền dẫn, trừ loại dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị phát truyền hình, hoặc của loại thiết bị thu xách tay để gọi, báo hiệu hoặc nhắn tin và thiết bị cảnh báo bằng tin nhắn, kể cả máy nhắn tin”, mã số 8517.79.21 “- - - - Của điện thoại di động (cellular telephones)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.