| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4410/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 1500/SEV/02 ngày 10/03/2015 kèm theo công văn số 1203/SEV/PL ngày 12/03/2015 do Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam, mã số thuế 2300325764 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||||||
|
| Tên thương mại: Vỏ giả da của điện thoại di động. | |||||||
|
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỏ điện thoại Note 4 kiểu dáng ví dẹt mỏng-Flat Wallet Cover Note 4. | |||||||
|
| Ký, mã hiệu, chủng loại: EF-WN910F. | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam. | ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Da trong; da ngoài; chất liệu làm cứng; tấm bảo vệ bằng nhựa; khung, chíp nhận dạng; nam châm. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Lắp ráp cùng với điện thoại qua móc của phần khung (các móc được đánh số tương tự với phần vỏ của cục pin) được sử dụng như vỏ bảo vệ điện thoại; phủ kín mặt sau của điện thoại và có phần mở ở phía trước của điện thoại. - Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ điện thoại; làm cho điện thoại cố định hơn; tự động bật màn hình khi mở vỏ và chuyển sang chế độ ngủ khi đóng vỏ. | ||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 42.02 “Hòm, va ly, xắc đựng đồ nữ trang, cặp tài liệu, cặp sách, túi cặp học sinh, bao kính, bao ống nhòm, hộp camera, hộp nhạc cụ, bao súng, bao súng ngắn mắc vào yên ngựa và các loại đồ chứa tương tự; túi du lịch, túi đựng đồ ăn hoặc đồ uống có phủ lớp cách, túi đựng đồ vệ sinh cá nhân, ba lô, túi xách tay, túi đi chợ, xắc cốt, ví, túi đựng bản đồ, hộp đựng thuốc lá điếu, hộp đựng thuốc lá sợi, túi để dụng cụ, túi thể thao, túi đựng chai rượu, hộp đựng đồ trang sức, hộp đựng phấn, hộp đựng dao kéo và các loại túi hộp tương tự bằng da thuộc hoặc da thuộc tổng hợp, bằng tấm plastic, bằng vật liệu dệt, bằng sợi lưu hóa hoặc bằng bìa, hoặc được phủ toàn bộ hay chủ yếu bằng các vật liệu trên hoặc bằng giấy”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4202.91 “- - Mặt ngoài bằng da thuộc hoặc da tổng hợp”, mã số 4202.91.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.