BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4239/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 8 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 02/Sohaco ngày 16/7/2021 của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại SOHACO, mã số thuế: 0102043274; công văn số 583/KĐHQ-KĐ ngày 23/8/2021 của Cục Kiểm định hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chilly Delicato

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch vệ sinh phụ nữ Chilly Delicato

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C. per Azioni - Italy

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Aqua, PEG-80 Hydrogenated Glyceryl Palmate, Cocamidopropyl Betaine, Magnesium Laureth Sulfate, PEG-120 Methyl Glucose Dioleate, Polysorbate 20, Disodium Laureth Sulfosuccinate, Phenoxyethanol, Parfum, 1,3-Bis(hydroxymethyl)-5,5- dimethylimidazolidine-2,4-dione, Sodium Gluconate, Hamamelis Virginianana Leaf Water, Butylene Glycol, Pentylehe Glycol, Glycerin, Aloe Barbadensis Leaf Extract, Lactic Acid, Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol, Citric acid, Sodium Hydroxide

- Cơ chế hoạt động:

Chứa các chất hoạt động bề mặt (PEG-80 Hydrogenated Glyceryl Palmate, Cocamidopropyl Betaine, Magnesium Laureth Sulfate, PEG-120 Methyl Glucose Dioleate, Polysorbate 20, Disodium Laureth Sulfosuccinate) có tác dụng làm sạch và tạo bọt.

Các chiết xuất Aloe Barbadensis Leaf Extract (Lô hội), Hamamelis Virginiana Water (cây phỉ) giúp làm mềm, làm dịu da, và giữ ẩm, tạo mùi thơm.

Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol giúp trung hòa mùi hôi

- Cách thức sử dụng: Làm ướt vùng kín, sau đó lấy một lượng sản phẩm vừa đủ thoa rửa nhẹ nhàng. Rửa sạch lại bằng nước. Có thể sử dụng nhiều lần trong ngày. Sản phẩm chỉ dùng để rửa ngoài, không thụt rửa âm đạo

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Nước 75,11%; dung dịch Magnesium Laureth Sulfate và Disodium Laureth Sulfosuccinate 10%; dung dịch Cocamidopropyl Betaine 7%; PEG-80 Hydrogenated Glyceryl Palmate 3%; PEG-120 Methyl Glucose Dioleate 2%; Polysorbate 20: 1%; Phenoxyethanol 0,5%; dung dịch DMDM Hydantoin 0,5%; Parfum 0,45%; Sodium Gluconate 0,2%; dung dịch Butylene Glycol, Pentylene Glycol và Hamamelis Virginiana Water: 0,1%; dung dịch Glycerin và Aloe Barbadensis Leaf Extract: 0,1%; dung dịch Lactic Acid 0,03%; Citronellyl Methylcrotonate 0,01%, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol 0,001%; Citric acid (nếu cần thiết); Sodium Hydroxide (nếu cần thiết).

- Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 200ml/chai.

- Công dụng theo thiết kế: Giúp làm sạch cơ quan sinh dục ngoài do đó hạn chế nguy cơ viêm nhiễm, ngăn ngừa và hạn chế mùi hôi khó chịu, tạo cảm giác dịu nhẹ nhờ các dưỡng chất làm mềm.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chilly Con Antibatterico

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Aqua, PEG-80 Hydrogenated Glyceryl Palmate, Cocamidopropyl Betaine, Magnesium Laureth Sulfate, PEG-120 Methyl Glucose Dioleate, Polysorbate 20, Disodium Laureth Sulfosuccinate, Phenoxyethanol, Parfum, 1,3-Bis(hydroxymethyl)-5,5- dimethylimidazolidine-2,4-dione, Sodium Gluconate, Hamamelis Virginianana Leaf Water, Butylene Glycol, Pentylene Glycol, Glycerin, Aloe Barbadensis Leaf Extract, Lactic Acid, Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol, Citric acid, Sodium Hydroxide

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Chứa các chất hoạt động bề mặt (PEG-80 Hydrogenated Glyceryl Palmate, Cocamidopropyl Betaine, Magnesium Laureth Sulfate, PEG-120 Methyl Glucose Dioleate, Polysorbate 20, Disodium Laureth Sulfosuccinate) có tác dụng làm sạch và tạo bọt.

Các chiết xuất Aloe Barbadensis Leaf Extract (Lô hội), Hamamelis Virginiana Water (cây phỉ) giúp làm mềm, làm dịu da, và giữ ẩm, tạo mùi thơm.

Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol giúp trung hòa mùi hôi

- Cách thức sử dụng: Làm ướt vùng kín, sau đó lấy một lượng sản phẩm vừa đủ thoa rửa nhẹ nhàng. Rửa sạch lại bằng nước. Có thể sử dụng nhiều lần trong ngày. Sản phẩm chỉ dùng để rửa ngoài, không thụt rửa âm đạo

- Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 200ml/chai

- Công dụng theo thiết kế: Giúp làm sạch cơ quan sinh dục ngoài do đó hạn chế nguy cơ viêm nhiễm, ngăn ngừa và hạn chế mùi hôi khó chịu, tạo cảm giác dịu nhẹ nhờ các dưỡng chất làm mềm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C.

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.” phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.