BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4084/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 552/TB-KĐ2 ngày 17/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm dinh dưỡng Delical Boisson HP HC Lactée Chocolat, dạng lỏng; 200ml/lọ, 4 lọ/hộp, 6 hộp/thùng dùng cho trẻ > 3 tuổi, thay thế bữa ăn phụ. NSX: Lactalis Nutrition Santé. HSD: 10/01/2020. Hàng mới 100%. (mục 1 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Dược phẩm Thành An; địa chỉ: tầng 33 tòa nhà Ellipse Tower, số 110 đường Trần Phú, P. Mộ Lao, Q. Hà Đông, TP. Hà Nội; MST: 0101889025.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10253741003/A11 ngày 18/3/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK càng Hải Phòng KV 2 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm dạng lỏng, thành phần chính là nước, đạm, đường, maltodextrin, chất béo, bột ca cao, vitamin và khoáng chất,... không chứa cồn, không có ga, đóng gói 200ml/chai. Công dụng: Thay thế bữa ăn phụ, bổ sung dinh dưỡng thiết yếu cho chế độ ăn thiếu đạm, vi chất dinh dưỡng, hỗ trợ duy trì sức khỏe tổng thể. Đối tượng: 3 tuổi trở lên, người suy nhược cơ thể, thiếu hụt dinh dưỡng, ăn uống kém, khó nhai nuốt, đau ốm lâu ngày, táo bón, sau phẫu thuật, ung thư. Người tiểu đường, bất dung nạp lactose dùng dược. Cách sử dụng: Lắc đều trước khi uống, uống sau bữa ăn 1,5 giờ, dùng 1-2 chai/ngày hoặc theo chỉ định của bác sĩ.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng lỏng, thành phần chính là nước, đạm, đường, maltodextrin,chất béo, bột ca cao, vitamin và khoáng chất,... không chứa cồn, không có ga, đóng gói 200ml/chai. Công dụng: Thay thế bữa ăn phụ, bổ sung dinh dưỡng thiết yếu cho chế độ ăn thiếu đạm, vi chất dinh dưỡng, hỗ trợ duy trì sức khỏe tổng thể. Đối tượng: 3 tuổi trở lên, người suy nhược cơ thể, thiếu hụt dinh dưỡng, ăn uống kém, khó nhai nuốt, đau ốm lâu ngày, táo bón, sau phẫu thuật, ung thư. Người tiểu đường, bất dung nạp lactose dùng dược. Cách sử dụng: Lắc đều trước khi uống, uống sau bữa ăn 1,5 giờ, dùng 1-2 chai/ngày hoặc theo chỉ định của bác sĩ.

thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.