| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 405/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1855/TB-PTPL ngày 17/8/2015, công văn số 646/PTPLHCM-NV ngày 19/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất dinh dưỡng giữ cho hoa tươi sau khi thu hoạch (52 thùng x 2.5kgs), Hàng mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ xuất nhập khẩu Flora Shine; Địa chỉ: 76 Hòa Hưng, phường 13, quận 10, TP. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0312238079. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10038912090/A11 ngày 06/05/2015 tại Chi cục HQ CK cảng Sài gòn KV1 (Cục HQ TP. Hồ Chí Minh) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chính là đường fructose (hàm lượng 89.13% tính theo trọng lượng) và axit citric, ở dạng bột, dùng làm chất dinh dưỡng cho hoa sau khi cắt cành. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chính là đường fructose (hàm lượng 89.13% tính theo trọng lượng) và axit citric, ở dạng bột, dùng làm chất dinh dưỡng cho hoa sau khi cắt cành. thuộc nhóm 17.02 “Đường khác, kể cả đường lactoza, mantoza, glucoza và fructoza, tinh khiết về mặt hóa học, ở thể rắn; xirô đường chưa pha thêm hương liệu hoặc chất màu; mật ong nhân tạo đã hoặc chưa pha trộn với mật ong tự nhiên; đường caramen”, phân nhóm 1702.60 “- Fructoza và xirô fructoza khác, chứa hàm lượng fructoza trên 50% tính theo trọng lượng ở thể khô, trừ đường nghịch chuyển”, mã số 1702.60.10 “- - Fructoza” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.