BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 404/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 01 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 678-2016/FDC ngày 07/12/2016 của Công ty TNHH Phân phối FPT, mã số thuế: 0104264818 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Vòng đeo tay cho người tập thể thao, có hiển thị các thông tin về vận động và các thông tin theo dõi sức khỏe của người sử dụng. Để có được các thông số đó, máy sử dụng các công nghệ/ cảm biến như sau: + Đo nhịp tim cổ tay + Cảm biến gia tốc + Cảm biến khí áp + Đo độ cao + GPS (với sản phẩm vívosmart®HR+) Mặt hiện thị có sử dụng cảm ứng, người dùng có thể vuốt màn hình để đọc thông tin. Máy có khả năng chống nước. Máy có thế kết nối hoặc không kết nối bluetooth với điện thoại thông minh. Khi kết nối với điện thoại thì thông qua 1 ứng dụng của hãng Garmin được cài trên điện thoại, máy sẽ đồng bộ hóa và hiển thị các thông tin hiện có lên trên ứng dụng điện thoại. - Thông số kỹ thuật: cỡ dây đeo: 136-192 mm; Chiều rộng: 25.3mm; Độ dày: 10.7mm. Trọng lượng: 31gr. Dùng pin sạc (Rechargeable lithium battery). - Công dụng theo thiết kế: là thiết bị đo các thông số về thể chất của người sử dụng như đo quãng đường di chuyển, đo nhịp tim, đếm bước chân, đo lượng calo tiêu thụ, đo bước leo cầu thang. Theo dõi chỉ số sức khỏe khi ngủ... Người dùng cũng có thể tự thiết lập mục tiêu hoạt động phù hợp cho mình để nâng cao thể chất. Với sản phẩm vívosmart®HR+ có tích hợp thêm GPS thì hiển thị và đo đạc quãng đường di chuyển chính xác hơn. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 90.29 “Máy đếm vòng quay, máy đếm sản lượng, máy đếm cây số để tính tiền taxi, máy đếm dặm, máy đo bước và máy tương tự; đồng hồ chỉ tốc độ và máy đo tốc độ góc, trừ các loại máy thuộc nhóm 90.14 hoặc 90.15; máy hoạt nghiệm”, phân nhóm 9029.10 “ - Máy đếm vòng quay, máy đếm sản lượng, máy đếm cây số để tính tiền taxi, máy đếm dặm, máy đo bước và máy tương tự”, mã số 9029.10.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Phân phối FPT biết và thực hiện./.