BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4033/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo kết quả phân tích số 1439/TB-KĐ4 ngày 04/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phim vân gỗ từ sợi lưu hóa của Plastic, code: 2503-09-L-186, dùng để tạo vân gỗ trên nhôm, dưới tác dụng nhiệt, hãng sx DECORAL SYSTEM, hàng mới 100% (Mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và dịch vụ Tân Tây Lan. Địa chỉ: 63 Tôn Thất Đạm, phường Xuân Hà, quận Thanh Khê, TP.Đà Nẵng. Mã số thuế: 0400588019. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193809055/A11 ngày 04/04/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Đà Nẵng (Cục Hải quan TP.Đà Nẵng) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đề can có hoa văn vân gỗ trên nền lớp màng Poly (ethylene terephthalate), kích thước 876.34m x 18.6m (dài x rộng), dạng cuộn. Dùng để tạo hoa văn vân gỗ trên thanh nhôm dưới tác dụng của nhiệt. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 49.08 “Đề can các loại (decalcomanias)”, mã số 4908.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.