| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3965/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 7 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 399/TB-KĐ2 ngày 13/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Phao nổi bằng nhựa PU, kích thước rộng x dài (20cmx3m), dùng để ngăn chặn sự lây lan của tràn dầu trên biển, mã OS - 203. NSX: SHENZHEN PANJINH IMPORT AND EXPORT CO, LTD (Mục 3 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH TM quốc tế Hải Dương - Địa chỉ: Số 4 ngách 32/50 ngõ Đình Thôn, phường Mỹ Đình, quận Nam Từ Liêm, thành phố Hà Nội. MST: 0107901938 3. Tờ khai số: 10174162796/A11 ngày 01/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, dài 290cm; được tạo bởi: lớp vải dệt kim từ polyester may dạng ống (chiều rộng ống khi ép phẳng 34,5cm), lồng trong là lớp vải không dệt từ polypropylene may dạng ống (đã được nhồi đầy bằng xơ vụn từ polypropylene), được cố định 2 đầu bởi dây buộc bằng nhựa và kim loại, ở hai vị trí cách hai đầu sản phẩm một khoảng 40cm được gắn móc nối bằng kim loại. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, dài 290cm; được tạo bởi: lớp vải dệt kim từ polyester may dạng ống (chiều rộng ống khi ép phẳng 34,5cm), lồng trong là lớp vải không dệt từ polypropylene may dạng ống (đã được nhồi đầy bằng xơ vụn từ polypropylene), được cố định 2 đầu bởi dây buộc bằng nhựa và kim loại, ở hai vị trí cách hai đầu sản phẩm một khoảng 40cm được gắn móc nối bằng kim loại. thuộc nhóm 63.07 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác, kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác”, mã số 6307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.