BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3915/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo kết quả phân tích số 365/TB-KĐ2 ngày 08/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nước dùng mỳ Sanuki, (300ml/chai), Thành phần: Đường nho, nước tương, chiết xuất bonito, đường lên men, chiết xuất cá mòi,...Xuất xứ: Nhật Bản, 10 chai/thùng, nhãn hiệu: Takesan, mới 100% (Mục 11).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Đầu tư và Quản lý bán lẻ thông minh; địa chỉ: Đội 7 xã Ngọc Hồi, huyện Thanh Trì, Hà Nội; mã số thuế: 0106267726.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10168908331/A11 ngày 02/11/2017 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV II (Cục Hải quan TP.Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm có thành phần chính từ nước xốt đậu tương, đường, đạm, muối,...dạng lỏng, đóng gói 300ml/chai, dùng làm nước dùng trong món mỳ Sanuki.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm có thành phần chính từ nước xốt đậu tương, đường, đạm, muối,...dạng lỏng, đóng gói 300ml/chai, dùng làm nước dùng trong món mỳ Sanuki.

Thuộc nhóm 21.04 “Súp và nước xuýt và chế phẩm để làm súp và nước xuýt; chế phẩm thực phẩm đồng nhất”, phân nhóm “- Súp và nước xuýt và chế phẩm để làm súp và nước xuýt”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2104.10.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.