BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3857/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 06 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 (trụ sở tại TP Hải Phòng) tại thông báo số 2124/TB-KĐ2 ngày 16/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thanh thép tròn có gân không hợp kim được cán nóng, hàm lượng carbon 0,7%, đường kính 40mm, mác 950/1050, độ dài 3800mm, không phải thép cốt bê tông, tiêu chuẩn Mỹ ASTM A722/A722M-98 (mục 5 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH UTRACON Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 3, tòa nhà Lexington, 67 Mai Chí Thọ, Quận 2, TP Hồ Chí Minh; MST: 0306197579 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10216303603/A41 ngày 10/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư gia công - Cục Hải quan TP Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng thép không hợp kim, dạng thanh tròn, đường kính 40mm, chiều dài 3800mm, được tạo ren trên toàn bộ chiều dài, để lắp với các đai ốc, thường được sử dụng để tạo ứng suất trước cho dầm bê tông cốt thép |
5. Kết quả phân loại: Sản phẩm bằng thép không hợp kim, dạng thanh tròn, đường kính 40mm, chiều dài 3800mm, được tạo ren trên toàn bộ chiều dài, để lắp với các dai ốc, thường được sử dụng để tạo ứng suất trước cho dầm bê tông cốt thép thuộc nhóm 73.18 “Vít, bu lông, đai ốc, vít đầu vuông, vít treo, đinh tán, chốt hãm, chốt định vị, vòng đệm (kể cả vòng đệm lò xo vênh) và các sản phẩm tương tự, bằng sắt hoặc thép”; phân nhóm - Các sản phẩm đã được ren; 7318.19 - - Loại khác; mã số 7318.19.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.