BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3836/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20052022-06/HAT ngày 27/5/2022 của Công ty TNHH Henkel Adhensive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091; công văn số 45/KĐHQ-NV ngày 5/8/2022 của Cục Kiểm định hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chất đóng rắn LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất đóng rắn

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342337

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

Ethyl acetate: 60 ~ 100%

1,3-Diisocyanatomethylbenzene: 10~30%

2,4-Toluene diisocyanate: 1~10%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Chất đóng rắn hòa tan vào keo, gốc NCO kết hợp với gốc OH trong keo, giúp cho keo nhanh đóng rắn hơn và tăng lực kết dính cũng như độ kháng nhiệt của keo và chất xử lý.

Cách thức sử dụng: Sau khi khách hàng mua sản phẩm của Henkel. Khách hàng sử dụng bằng cách:

Thêm LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG vào keo (theo tỉ lệ 5~6% khối lượng) hoặc vào chất xử lý (theo tỉ lệ 4~5% khối lượng), khuấy đều và sử dụng trong vòng 1 giờ sau khi đã thêm chất đóng rắn. Trường hợp đặc biệt, có thể điều chỉnh lượng LOCTITE BONDACE ARF-1000.

Chất đóng rắn cho thêm vào giúp tăng chất lượng của keo lên như lực dính, độ kháng nước, kháng nghiệt của keo.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Hàm lượng chất rắn: 28,5%-30,5%

Hàm lượng NCO: 5,5-6,5%

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG là chất đóng rắn chỉ sử dụng cho keo và chất xử lý hệ dung môi, với khả năng bền màu tốt. LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG được thêm vào để làm tăng lực kết dính cũng như khả năng chịu nhiệt của keo và chất xử lý.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chất đóng rắn LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

Ethyl acetate: 60 ~ 100%

1,3-Diisocyanatomethylbenzene: 10~30%

2,4-Toluene diisocyanate: 1~10%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Chất đóng rắn hòa tan vào keo, gốc NCO kết hợp với gốc OH trong keo, giúp cho keo nhanh đóng rắn hơn và tăng lực kết dính cũng như độ kháng nhiệt của keo và chất xử lý.

Cách thức sử dụng: Sau khi khách hàng mua sản phẩm của Henkel. Khách hàng sử dụng bằng cách:

Thêm LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG vào keo (theo tỉ lệ 5~6% khối lượng) hoặc vào chất xử lý (theo tỉ lệ 4~5% khối lượng), khuấy đều và sử dụng trong vòng 1 giờ sau khi đã thêm chất đóng rắn. Trường hợp đặc biệt, có thể điều chỉnh lượng LOCTITE BONDACE ARF-1000.

Chất đóng rắn cho thêm vào giúp tăng chất lượng của keo lên như lực dính, độ kháng nước, kháng nghiệt của keo.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Hàm lượng chất rắn: 28,5%-30,5%

Hàm lượng NCO: 5,5-6,5%

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG là chất đóng rắn chỉ sử dụng cho keo và chất xử lý hệ dung môi, với khả năng bền màu tốt. LOCTITE BONDACE ARF-1000 20KG được thêm vào để làm tăng lực kết dính cũng như khả năng chịu nhiệt của keo và chất xử lý.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342337

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hoặc hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.