| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 383/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 845/TB-PTPL ngày 14/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 phụ lục tờ khai hải quan: Hương mãng cầu - Hỗn hợp chất thơm dùng trong chế biến thực phẩm - Soursop Flavor TIF - 16292. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thực phẩm Quốc tế; Đc: Lô 13, KCN Tam Phước, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; MST: 3600245631. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10061320394/A12 ngày 02/11/2015 tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp các chất thơm dùng trong công nghiệp thực phẩm có thành phần gồm ethyl caproate, linalyl acetate, methyl cinnamate, g- undecalactone... và propylene glycol, dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp các chất thơm dùng trong công nghiệp thực phẩm có thành phần gồm ethyl caproate, linalyl acetate, methyl cinnamate, g- undecalactone... và propylene glycol, dạng lỏng. thuộc nhóm 33.02 “Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch có cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống”, phân nhóm 3302.10 - Loại dùng trong công nghiệp thực phẩm hoặc đồ uống, mã số 3302.10.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.