BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3819/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2604/XMHS-ALL ngày 26/04/2022 của Công ty TNHH Một Thành viên A1 Print; mã số thuế: 3702687981 cung cấp; công văn số 41/KĐHQ-NV ngày 03/8/2022 của Cục Kiểm định Hải quan.

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Băng keo hai mặt DS512H (Double-sided Tape DS512H)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Băng keo hai mặt DS512H, dạng cuộn, kích thước 25mm x 50m, dùng để dán, kết dính bìa giấy, bìa carton

Ký, mã hiệu, chủng loại: DS512H

Nhà sản xuất: Zhongshan Crown Adhesive Products Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng:

Lớp vỏ ngoài bằng giấy trang Blank Paper: 45.8%

Lớp phủ Silicone trên bề mặt lớp vỏ ngoài: 0.4%

Lớp keo dính bằng Solvent Acrylic (mặt đóng): 24.4%

Lớp nền bằng vải mỏng không dệt Non-woven Tissue: 5%

Lớp keo dính bàng Solvent Acrylic (mặt mở): 24.4%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động:

Băng keo hai mặt DS512H có độ bám dính cao với màn keo Solvent Acrylic ở cả 2 mặt, băng keo có thể bám dính cao trên hầu hết các loại bề mặt vật liệu.

Cách thức sử dụng:

Ước lượng khoảng độ dài cần để sử dụng băng dính

Khi dùng nên nhẹ nhàng tách băng dính theo chiều dài cần dùng, không tháo giấy khi chưa bắt đầu dán vì có thể làm keo dính quyện vào nhau không dùng được.

Tách băng dính hai mặt ra khỏi lớp giấy, dùng tay xé nhẹ hay dùng kéo cắt để có đoạn băng dính cần dùng.

Dán 2 món đồ vật lại với nhau

Chỉ dùng băng dính cho vật có bề mặt khô thoáng để hiệu quả cao

Sau khi dùng thì nên cuộn gọn.

- Thông số kỹ thuật: Băng keo hai mặt dạng cuộn, kích thước 25mm x 50m/cuộn, trọng lượng tịnh 300g/cuộn, tỷ trọng: 0.8 ~ 1.0g/cm3 (25°C)

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để dán, kết dính các bề mặt vật liệu trong ngành sản xuất bao bì, in ấn.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: DS512H (Double-sided Tape DS512H)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Băng keo hai mặt DS512H, dạng cuộn, kích thước 25mm x 50m, dùng để dán, kết dính bìa giấy, bìa carton, trọng lượng tịnh 300g/cuộn

Ký, mã hiệu, chủng loại: DS512H

Nhà sản xuất: Zhongshan Crown Adhesive Products Co., Ltd.

thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1 kg”, mã số 3506.10.00 “- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1kg” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Một Thành viên A1 Print biết và thực hiện./.