BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3696/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 258/TB-KĐ3 ngày 31/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt đã được phủ nhựa - INSULATION SILVER TOP CROSS FILM 1,060MM (Mục 1 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Busyrun Vina - Địa chỉ: Lô 37, đường 15B, KCN Tân Đức, xã Hữu Thạnh, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An. MST: 1101768706. 3. Tờ khai số: 10231168862/A12 ngày 03/11/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đức Hòa - Cục Hải quan tỉnh Long An. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ sợi monofilament polyethylen dạng dải, bề rộng của sợi dạng dải từ 3,5mm đến 4mm, (ở giữa) phủ trên lớp vải là lớp bột kim loại và (trên cùng) bên trên lớp phủ kim loại là lớp màng đặc từ poly(ethylene terephthalate) trong suốt; trong đó: lớp vải dệt thoi chiếm 82,4% khối lượng mẫu, lớp bột kim loại chiếm 2,5% khối lượng mẫu, lớp màng poly(ethylene terephthalate) chiếm 15,1% khối lượng mẫu; trọng lượng mẫu 101,8g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50cm |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ sợi monofilament polyethylen dạng dải, bề rộng của sợi dạng dải từ 3,5mm đến 4mm, (ở giữa) phủ trên lớp vải là lớp bột kim loại và (trên cùng) bên trên lớp phủ kim loại là lớp màng đặc từ poly(ethylene terephthalate) trong suốt; trong đó: lớp vải dệt thoi chiếm 82,4% khối lượng mẫu, lớp bột kim loại chiếm 2,5% khối lượng mẫu, lớp màng poly(ethylene terephthalate) chiếm 15,1% khối lượng mẫu; trọng lượng mẫu 101,8g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50cm. thuộc nhóm 59.07 “Các loại vải dệt được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ bằng cách khác; vải canvas được vẽ làm phông cảnh cho rạp hát, phông trường quay hoặc loại tương tự.”, mã số 5907.00.60 “- Các loại vải được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các vật liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.