BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3681/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2343/TB-KĐ2 ngày 22/11/2018, văn bản số 299/KĐHQ-KĐ ngày 06/5/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Malenkoe, dạng viên, gồm 3 lớp (Socola, bánh xốp, nhân hạt dẻ) 1kg/gói; (hãng sx: Công ty cổ phần Slavjanka). HSD 8 tháng từ ngày sx Mới 100% (mục 12 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần đầu tư Việt Nga; địa chỉ: số nhà 24A, phố Chùa Hà, P. Quan Hoa, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội; MST: 0104485052.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10229224365/A11 ngày 24/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV III - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm dạng khối nhỏ, hình dạng khác nhau, kích thước chiều lớn nhất khoảng 2,5cm. Gồm 3 lớp, lớp kem ngoài cùng màu nâu, bề mặt có mảnh hạt, vị socola (bao phủ toàn bộ thân bánh), lớp bánh xốp ở giữa, tạo lên hình dạng cho sản phẩm, giòn xốp, màu vàng, lớp kem trong cùng màu vàng, mềm, có 1 nhân hạt dẻ cười, vị ngọt đậm, đóng gói 1kg/túi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng khối nhỏ, hình dạng khác nhau, kích thước chiều lớn nhất khoảng 2,5 cm. Gồm 3 lớp, lớp kem ngoài cùng màu nâu, bề mặt có mảnh hạt, vị socola (bao phủ toàn bộ thân bánh), lớp bánh xốp ở giữa, tạo lên hình dạng cho sản phẩm, giòn xốp, màu vàng, lớp kem trong cùng màu vàng, mềm, có 1 nhân hạt dẻ cười, vị ngọt đậm, đóng gói 1kg/túi.

thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafers, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm “- Bánh quy ngọt; bánh waffles và bánh xốp wafers”, phân nhóm 1905.32 “- - Bánh waffles và bánh xốp wafers”, mã số 1905.32.20 “- - - Bánh xốp wafers” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.