BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3536/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 723/TB-KĐ3 ngày 19/04/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Muối thực phẩm Symbiosal, 125g/lọ, thành phần muối biển 97%, chitosan 3%, dùng cho nấu ăn thay cho muối thường, Mnf date April, 2018 - Exp date April, 2022 (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Capital Seaweed Consumer Việt Nam. Địa chỉ: Số 5, Đường CN13, nhóm CN 1, KCN Tân Bình, P. Sơn Kỳ, Q. Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh. Mã số thuế: 0312625952. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10238226656/A11 ngày 12/12/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV1 (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối dùng cho người ăn kiêng đã được bổ sung chitosan, hàm lượng NaCl ~ 93,7% không chứa i-ốt, đã đóng gói bán lẻ trong chai thủy tinh, trọng lượng 125g/lọ hẩm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối dùng cho người ăn kiêng đã được bổ sung chitosan, hàm lượng NaCl ~ 93,7% không chứa i-ốt, đã đóng gói bán lẻ trong chai thủy tinh, trọng lượng 125g/lọ thuộc nhóm 25.01 “Muối (kể cả muối ăn và muối đã bị làm biến tính) và natri clorua tinh khiết, có hoặc không ở dạng dung dịch nước hoặc có chứa chất chống đóng bánh hoặc chất làm tăng độ chẩy; nước biển.”, phân nhóm “- Loại khác:”, mã số 2501.00.99 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.