| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 350/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 3 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 04/XDT-ADG ngày 10/01/2025 của Công ty cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG (MST: 0102023052) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Trưởng Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dell Precision 3680 Tower là một dòng CPU máy tính trạm thuộc dòng Precision của Dell, thiết kế dạng tower (tháp) với hiệu suất mạnh mẽ, phù hợp cho các công việc chuyên sâu trong nhiều lĩnh vực như thiết kế đồ họa, kỹ thuật, phân tích dữ liệu, nghiên cứu khoa học và phát triển phần mềm. Máy tính này được tối ưu hóa để đáp ứng nhu cầu làm việc với các phần mềm yêu cầu tài nguyên phần cứng lớn, đặc biệt là trong các môi trường làm việc chuyên nghiệp. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dell Precision 3680 Tower là một CPU máy tính trạm mạnh mẽ, hoạt động dựa trên một nền tảng phần cứng tiên tiến, với bộ xử lý mạnh mẽ, card đồ họa chuyên dụng và khả năng mở rộng linh hoạt. Đây là một thiết bị lý tưởng cho các công việc đòi hỏi xử lý dữ liệu lớn, đồ họa phức tạp, và mô phỏng khoa học, phù hợp với các ngành như thiết kế, kỹ thuật, phân tích dữ liệu và nghiên cứu. - Thông số kỹ thuật: Kích thước: chiều cao x chiều rộng x chiều sâu = 372.90mm (14.68 inches) x 173.00mm (6.81 inches) x 420.20mm (16.54 inches). Màu sắc tiêu chuẩn: đen. Trọng lượng: min 7.58kg, max 16.05kg (tuỳ theo cấu hình được lựa chọn). Kiểm dáng (chassis form): hình tháp (tower). Nguồn: Hỗ trợ lên đến nguồn 300W hoặc 500W hoặc 1000W. Các thông số về cấu hình (do nhà sản xuất đề xuất, người dùng được chọn chủng loại kết hợp giữa các thành phần với nhau để cá nhân hoá theo nhu cầu):
- Công dụng theo thiết kế: Chassis của Dell Precision 3680 Tower có thiết kế dễ mở rộng và tiện lợi cho việc bảo trì. Dell Precision 3680 Tower là một CPU máy tính trạm mạnh mẽ, chuyên dụng cho các công việc đòi hỏi khả năng tính toán cao và xử lý đồ họa nặng. Nó thích hợp cho các chuyên gia trong các lĩnh vực như thiết kế đồ họa, kỹ thuật, mô phỏng 3D, và khoa học dữ liệu. Với cấu hình linh hoạt, hiệu suất mạnh mẽ và khả năng mở rộng, Precision 3680 là một lựa chọn tuyệt vời cho những ai cần một máy tính mạnh mẽ và đáng tin cậy trong môi trường làm việc chuyên nghiệp. | ||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 84.71 “Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ tính hoặc đầu đọc quang học, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 8471.50 “- Bộ xử lý trừ loại của phân nhóm 8471.41 hoặc 8471.49, có hoặc không chứa trong cùng vỏ của một hoặc hai thiết bị sau: bộ lưu trữ, bộ nhập, bộ xuất”, mã số 8471.50.10 “- - Bộ xử lý dùng cho máy tính cá nhân (kể cả loại máy xách tay)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG biết và thực hiện..