BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3389/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo kết quả phân tích số 401/TB-KĐ2 ngày 13/03/2018; công văn số 335/KĐHQ-KĐ ngày 17/5/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nước ép củ quả Oganic cho bé Bebecook, quy cách: 100ml x 10 gói/ thùng, nhà sản xuất: BEBECOOK Co.,LTD, HSD: tháng 10 năm 2018, Hàng mới 100% (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Sản xuất, Thương mại và Dịch vụ Phúc Thịnh. Địa chỉ: Số 16, ngách 97/4, Phố Phạm Ngọc Thạch, P. Kim Liên, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội. MST: 0102764928. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10169666976/A11 ngày 07/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nước ép hỗn hợp (táo, nho, xoài, lê), chưa lên men, chưa pha thêm rượu, có trị số Brix nhỏ hơn 20, dùng cho trẻ em, đóng gói 100ml/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước ép hỗn hợp (táo, nho, xoài, lê), chưa lên men, chưa pha thêm rượu, có trị số Brix nhỏ hơn 20, dùng cho trẻ em, đóng gói 100ml/túi thuộc nhóm 20.09 “Các loại nước ép trái cây (kể cả hèm nho) và nước rau ép, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, đã hoặc chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, phân nhóm 2009.90 “- Nước ép hỗn hợp:”, mã số 2009.90.10 “- - Phù hợp dùng cho trẻ sơ sinh hoặc trẻ nhỏ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.