BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3345/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 1095/TB-KĐ2 ngày 05/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Copolyme Vinyl Axetat dạng lỏng nguyên sinh, phân tán trong nước - VAE DA-102H. 78Phuy X 200Kg. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương Mại - Dịch Vụ T.T.K; Mã số thuế: 0302930097; Địa chỉ: D17 Nguyễn Hồng Đào, P.14, Q.Tân Bình, Tp Hồ Chí Minh.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10143446435/A41 ngày 01/06/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực I - Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme vinyl axetat - etylen, trong đó hàm lượng polyvinyl axetat trội hơn, dạng phân tán trong môi trường nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme vinyl axetat - etylen, trong đó hàm lượng polyvinyl axetat trội hơn, dạng phân tán trong môi trường nước.

thuộc nhóm 39.05 “Polyme từ vinyl axetat hay từ các vinyl este khác, dạng nguyên sinh; các polyme vinyl khác ở dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Copolyme vinyl axetaf” mã số 3905.21.00 “- - Dạng phân tán trong môi trường nước”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.