BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3343/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 2175/TB-KĐ3 ngày 08/8/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng cuộn, được cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ, chưa phủ mạ hoặc tráng, hàng không quy chuẩn, quy cách: dày 2.30-2.90mm, rộng 837-1195mm, hàng mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xuất nhập khẩu vật tư và kim khí Sài Gòn Địa chỉ: D8/239A/1 Quốc lộ 50, ấp 4, Xã Đa Phước, Huyện Bình Chánh, TP.Hồ Chí Minh. MST: 0310911919. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10210266000/A11 ngày 08/7/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV III - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng), được cán phẳng, cán nóng, đã được ngâm tẩy gỉ, ở dạng cuộn. Kích cỡ chiều dày ≈ 2,6mm, chiều rộng từ 600mm trở lên |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng), được cán phẳng, cán nóng, đã được ngâm tẩy gỉ, ở dạng cuộn. Kích cỡ chiều dày ≈ 2,6mm, chiều rộng từ 600mm trở lên thuộc nhóm 72.08 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Loại khác, dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ”, phân nhóm 7208.27 “- - Chiều dày dưới 3mm”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7208.27.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.