| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3327/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số, 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 26/TB-KĐ1 ngày 12/01/2018, thông báo đính chính số 113/TB-KĐ1 ngày 07/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 11: Đá Nephrite thô, chưa qua gia công cắt gọt, do Trung quốc sản xuất, mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Đá quý Việt Nam; Mã số thuế: 0106499075; Địa chỉ: Tổ dân phố Chợ, Phường Đại Mỗ, Quận Nam Từ Liêm, TP Hà Nội, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10166494650/A12 ngày 20/10/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá Ngọc bích (Đá nephrite), dạng cục không đều, chưa được gia công, tạo hình, màu xanh xám. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá Ngọc bích (Đá nephrite), dạng cục không đều, chưa được gia công, tạo hình, màu xanh xám. thuộc nhóm 71.03 “Đá quý (trừ kim cương) và đá bán quý, đã hoặc chưa được gia công hoặc phân loại nhưng chưa xâu chuỗi, chưa gắn hoặc nạm dát; đá quý (trừ kim cương) và đá bán quý chưa được phân loại, đã được xâu thành chuỗi tạm thời để tiện vận chuyển”, phân nhóm 7103.10 “- Chưa gia công hoặc mới chỉ được cắt đơn giản hoặc tạo hình thô”, mã số 7103.10.20 “- - Ngọc bích (nephrite và jadeite)”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.