| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3266/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 8 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 011/2022/CV-VinES ngày 20/7/2022 của Công ty cổ phần giải pháp năng lượng VinES (MST: 0109727530) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: Lõi đồng, cách điện bằng nhựa, điện áp 300V, tiết diện lõi 0.35 mm2, đường kính lỗi: 0.667727 mm, chiều dài (L)= 2685mm - Cách thức sử dụng: Dây dẫn tín hiệu/ dữ liệu. Dây dẫn tín hiệu sẽ dẫn tín hiệu thông tin hay dữ liệu có thể truyền đi xa và tách thông tin ra được. Dây sẽ dẫn các tín hiệu ở dạng các hàm số, các phân số hay các quá trình thay đổi ngẫu nhiên của thời gian hoặc vị trí. - Thông số kỹ thuật: Bộ dây dẫn tín hiệu dạng tròn có cách điện bằng plastic, có bọc chống nhiễu, dùng cho điện áp không quá 1000V, dài 268.5cm. Một bộ dây gồm nhiều dây tròn, ngắn, gắn nối tiếp với nhau, các dây ngắn được nối với nhau bằng các đầu nối dò dẹt dưới dạng miếng lát nhiều lớp hợp thành. Mỗi đoạn dây ngắn gồm 02 lõi đồng được cách điện bằng plastic, tiết diện lõi 0.35 mm2, đường kính lõi: 0.667727 mm. Không dùng trong viễn thông. - Công dụng theo thiết kế: Dây nối từ bộ điều khiển tín hiệu (bộ điều khiển dữ liệu) trung tâm của pin cơ điện tử (pin dùng cho xe ô tô điện) đến bộ điều khiển tín hiệu các module pin. Tác dụng truyền dữ liệu, tín hiệu điều khiển từ bộ điều khiển tín hiệu trung tâm của pin đến điều khiển tín hiệu module pin. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.42 “- - Đã lắp với đầu nối điện”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8544.42.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần giải pháp năng lượng VinES biết và thực hiện./.