BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3246/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1952/TB-KĐ2 ngày 6/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bột nhẹ Calcium Carbonate,Grade: PCC-MP3. Hóa chất phụ gia dùng trong công nghiệp ngành nhựa, sơn. Được đóng gói trong bao bì 25KG/ bao. Sản xuất tại Việt Nam#&VN

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Xuất nhập khẩu vật liệu Sun

Địa chỉ: Số 31, khu BT4, bán đảo Linh Đàm, phường Hoàng Liệt, quận Hoàng Mai, Hà Nội

MST: 0107448972

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30197711743/B11 ngày 02/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Hải Phòng Khu vực I - Cục Hải quan TP. Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Canxi cacbonat tổng hợp, dạng bột (chất không thể hoàn tan trong axit hydrochloric 0,2%), hàm lượng Mg 221mg/100g, kim loại kiềm (Na, K) 30mg/100g, hàm lượng As 0,53mg/kg, kim loại nặng (Cd,Pb,Hg,Sn) 1,5mg/kg).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Canxi cacbonat tổng hợp, dạng bột (chất không thể hoàn tan trong axit hydrochloric 0,2%), hàm lượng Mg 221mg/100g, kim loại kiềm (Na, K) 30mg/100g, hàm lượng As 0,53mg/kg, kim loại nặng (Cd,Pb,Hg,Sn) 1,5mg/kg)

thuộc nhóm 28.36 “Carbonat; peroxocarbonat (percarbonat); amoni carbonat thương phẩm có chứa amoni carbamat.”, phân nhóm 2836.50 “- Canxi carbonat:”, mã số 2836.50.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.