BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3148/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo kết quả phân tích số 2411/TB-KĐ2 ngày 09/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 17: Phụ gia nhiên liệu hộp 0.25 lít (Đã đóng gói bán lẻ), hiệu Bizol mới 100%: 8880 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần ô tô ASC; Địa chỉ: 434 Trần Khát Chân, Tp. Hà Nội; MST: 0101815030. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10147971250/A11 ngày 28/6/2017 tại Chi cục: Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng Khu vực III - Cục Hải quan Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia đã điều chế dùng cho nhiên liệu động cơ xăng, chứa dầu khoáng nguồn gốc dầu mỏ, đã đóng gói bán lẻ loại 250ml |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia đã điều chế dùng cho nhiên liệu động cơ xăng, chứa dầu khoáng nguồn gốc dầu mỏ, đã đóng gói bán lẻ loại 250ml thuộc nhóm 38.11 Chế phẩm chống kích nổ, chất ức chế quá trình oxy hóa, chất chống dính, chất làm tăng độ nhớt, chế phẩm chống ăn mòn và các chất phụ gia đã điều chế khác, dùng cho dầu khoáng (kể cả xăng) hoặc cho các loại chất lỏng dùng như dầu khoáng, phân nhóm 3811.90 “- Loại khác”, mã số 3811.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.