BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3073/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 702/TB-KĐ3 ngày 17/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải bọc nệm ghế mã JSY-V0137 (dệt thoi từ bông, khổ 1,4m) dùng sản xuất nệm ghế, mới 100%. (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Thành Lộc Phát. Địa chỉ: Thửa đất số 76, tờ bản đồ số 46, ấp Kiến An, xã An Lập, huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương. MST: 3702721375. 3. Tờ khai số: 10242604666/A12 ngày 05/01/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ 1,4m, trọng lượng 215 g/m2, có cấu tạo gồm: Lớp vải dệt thoi, đã nhuộm, kiểu dệt vân điểm, thành phần 66,4% xơ bông, 33,6% xơ staple polyeste, trọng lượng 175 g/m2, chiếm 81,4% khối lượng mẫu; được ép dán một mặt với lớp vải dệt thoi từ polyeste, chiếm 18,6% khối lượng mẫu. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ 1,4m, trọng lượng 215 g/m2, có cấu tạo gồm: Lớp vải dệt thoi, đã nhuộm, kiểu dệt vân điểm, thành phần 66,4% xơ bông, 33,6% xơ staple polyeste, trọng lượng 175 g/m2, chiếm 81,4% khối lượng mẫu; được ép dán một mặt với lớp vải dệt thoi từ polyeste, chiếm 18,6% khối lượng mẫu. thuộc nhóm 52.10 “Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ sợi nhân tạo, có trọng lượng không quá 200 g/m2 ”, phân nhóm “- Đã nhuộm”, mã số 5210.31.00 “- - Vải vân điểm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.