BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3058/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 05 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 43/TB-KĐ3 ngày 07/09/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Bánh ngọt Harrys Brioche Tressee 515 gr/túi, hãng sản xuất: Harrys Foods Service, hạn sử dụng: 16/09/2016, hàng mới 100%. Mục 2: Bánh ngọt Harrys Brioche Tressee 210 gr/túi, hãng sản xuất: Harrys Foods Service, hạn sử dụng: 24/09/2016, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TMDV Xây dựng Việt Thành Tài; địa chỉ: Số 2/9/16 Đường số 9, khu phố 4, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, TP.Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0305331775. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10099612730/A11 ngày 17/08/2016 tại Chi cục HQCK SB Quốc tế Tân Sơn Nhất (Cục Hải quan TPHCM). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bánh mì mềm Harrys Brioche (đóng gói 515gr và 210 gr), đã cho thêm đường, trứng, mật ong, hương thơm... |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh mì mềm Harrys Brioche (đóng gói 515gr và 210 gr), đã cho thêm đường, trứng, mật ong, hương thơm... thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafer, bánh đa và các sản phẩm tương tự.”, phân nhóm 1905.90 “- Loại khác”, mã số 1905.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này thay thế Thông báo số 722/TB-TCHQ ngày 09/02/2017 của Tổng cục Hải quan./.