BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3055/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại Đơn đề nghị xác định trước số HSEVN/09/2018 ngày 19/3/2018 của Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam, mã số thuế: 0201635899 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Terminal

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu nối cho dây dẫn điện và cáp điện.

Ký, mã hiệu, chủng loại: SSF-01T-P1.4AB.

Nhà sản xuất: J.S.T. MFG. CO., LTD.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dạng đầu nối, chất liệu bằng đồng mạ thiếc.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Phần barrel (ôm chặt lõi dây điện thông qua công đoạn dập) tiếp xúc trực tiếp với lõi dây để dẫn điện, sau đó được lắp vào đầu nối cách điện bằng nhựa, dùng để dẫn điện; dẫn tín hiệu điều khiển cho các máy hút ẩm, máy sấy, máy giặt, tivi, có cường độ dòng điện dưới 16A.

- Thông số kỹ thuật:

+ Chiều dài: 12,6 mm.

+ Chiều rộng vòng ôm lõi 2,3mm/ Chiều cao vòng ôm lõi 2,1mm.

+ Chiều rộng vòng ôm vỏ 3,6mm/ Chiều cao vòng ôm vỏ 3,3mm.

+ Chiều rộng đầu cắm: 2,2mm/ Chiều cao đầu cắm: 1,9mm.

3. Kất quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Terminal SSF-01T-P1.4AB.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu nối điện bằng đồng mạ thiếc, dùng để nối dây dẫn và cáp, dùng cho điện áp dưới 1000V, cường độ dòng điện dưới 16A (để dẫn điện, dẫn tín hiệu điều khiển cho các máy hút ẩm, máy sấy, máy giặt, tivi).

Ký, mã hiệu, chủng loại: SSF-01T-P1.4 AB.

Nhà sản xuất: J.S.T. MFG. CO., LTD.

thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hay bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hay lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đấu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm 8536.90 “- Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Đầu nối và các bộ phận dùng để nối cho dây dẫn và cáp; đầu dò dẹt dưới dạng miếng lát nhiều lớp (wafer prober):”, mã số 8536.90.12 “- - - Dòng điện dưới 16A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.