BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2721/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 7 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngay 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20052022-16/HAT ngày 27/5/2022 của Công ty TNHH Henkel Adhensive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chất xử lý LOCTITE BONDACE 038-2 15KG

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất xử lý

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342233

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP.Biên Hòa, Đồng Nai

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

Methylcyclohexane: 10~30%

Butanone: 30~60%

Ethyl acetate: 10~30%

POLYURETHANE biến tính: 1~3 %

Phụ gia: < 2%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Chất xử lý sẽ ngấm vào trong những lỗ hỗng trên vật liệu hình thành các khóa cài cơ học, những phân tử của keo và của vật liệu xích lại gần nhau, tương tác lẫn nhau. Sự tương tác giữa các phân tử được hình thành. Bằng các khóa cài cơ học và sự tương tác hấp dẫn giữa keo và vật liệu cho phép tạo ra một lực đủ mạnh cần thiết để đạt được lực dính tối đa.

Cách thức sử dụng:

Đây là chất xử lý cho đế EVA. Quét chất xử lý 038-2 lên bề mặt EVA đã xử lý, sấy khô sau đó quét keo PU.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Tỷ trọng: 0,77 -0,83

Hàm lượng chất rắn: 1%-3%

Lực kết dính: ≥ 3,0 kgf/cm

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE 038-2 15KG là chất xử lý cho EVA và không chứa toluene.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chất xử lý LOCTITE BONDAGE 038-2 15KG

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

Methylcyclohexane: 10~30%

Butanone: 30~60%

Ethyl acetate: 10~30%

POLYURETHANE biến tính: 1~3%

Phụ gia: < 2%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Chất xử lý sẽ ngấm vào trong những lỗ hỗng trên vật liệu hình thành các khóa cài cơ học, những phân tử của keo và của vật liệu xích lại gần nhau, tương tác lẫn nhau. Sự tương tác giữa các phân tử được hình thành. Bằng các khóa cài cơ học và sự tương tác hấp dẫn giữa keo và vật liệu cho phép tạo ra một lực đủ mạnh cần thiết để đạt được lực dính tối đa.

Cách thức sử dụng:

Đây là chất xử lý cho đế EVA. Quét chất xử lý 038-2 lên bề mặt EVA đã xử lý, sấy khô sau đó quét keo PU.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Tỷ trọng: 0,77-0,83

Hàm lượng chất rắn: 1%-3%

Lực kết dính: ≥ 3,0 kgf/cm

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE 038-2 15KG là chất xử lý cho EVA và không chứa toluene.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342233

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP.Biên Hòa, Đồng Nai

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hoặc hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này,”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.