| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2711/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 6 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03/SG-2023 ngày 4/5/2023 của Chi nhánh công ty TNHH SG SAGAWA Việt Nam tại Bắc Ninh, mã số thuế: 0313166148-004;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dây hàn bằng thiếc có lõi là chất trợ dung, dùng để hàn chảy HSH-02 RS97-0.5 SR38 RMA (800 gr/cuộn), dùng trong ngành hàn bo mạch. + Cấu tạo: Dây hàn dạng cuộn. + Thành phần: Lớp lõi là chất trợ dung chiếm 3-4 % khối lượng; lớp bên ngoài là kim loại chiếm 96 - 97% khối lượng và có tỷ lệ thành phần như sau: bạc 2.8 ~ 3.2 %, đồng 0.3 ~ 0.7 %, còn lại là thiếc (96,1 - 96,9%). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dây hàn sẽ bị nóng chảy khi sử dụng nhiệt độ đầu mỏ hàn từ 350 °C đến 450 °C, để hàn gắn linh kiện lên bo mạch. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: + Chất trợ dung: 3-4%. + Kim loại: 96-97%. Hàm lượng thành phần của kim loại cụ thể như sau:
- Thông số kỹ thuật: Dạng dây, độ dày 0.5±0.01 mm; khối lượng mỗi cuộn (cả lõi) 800+10 g - Công dụng theo thiết kế: Dùng để hàn chảy, sử dụng hàn bản mạch điện tử | ||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 71.06 “Bạc (kể cả bạc được mạ vàng hoặc bạch kim), chưa gia công hoặc ở dạng bán thành phẩm, hoặc dạng bột.”, phân nhóm “- Loại khác:”, mã số 7106.92.00 “- - Dạng bán thành phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.