BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2707/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 6 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 04-23/ĐK-HQ ngày 5/4/2023 của Công ty TNHH SCHIPPERS Việt Nam, mã số thuế: 0110109313;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: MS TMC ACID

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: MS TMC ACID là sản phẩm chuyên dùng để làm sạch hệ thống vắt sữa, hệ thống cấp chất lỏng, hệ thống tuần hoàn, máy thanh trùng và máy rửa thùng. Rất hiệu quả để loại bỏ kết tủa canxi và mangan khỏi nước (vôi), đá sữa (milk stone), cặn sắt và ô nhiễm vô cơ

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2509740

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Hoạt chất chính:

+ Nitric acid: <20%

+ Phosphoric acid: < 8%

Phụ gia: Hydroxyethylidene diphosphonic acid (phụ gia); nước (dung môi).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

MS TMC Acid để loại bỏ hiệu quả ô nhiễm vô cơ (canxi, mangan, đá sữa, sắt, v.v.); Thậm chí loại bỏ một chút chất béo và protein; Không tạo bọt; Không ăn mòn thép không gỉ, thủy tinh và nhựa; Tác dụng hiệp đồng của axit photphoric và axit nitric. Phù hợp với các yêu cầu của EU về khả năng phân hủy sinh học và môi trường.

Cách thức sử dụng:

+ Máy vắt sữa: Đầu tiên, rửa sạch bằng nước ấm. Làm sạch bằng MS TMC Acid 0,5%, trong 5-10 phút ở nhiệt độ ban đầu là 60 - 70 °C. Nhiệt độ cuối cùng > 40°C. Rửa kỹ bằng nước sạch. Tần suất làm sạch bằng axit có thể thay đổi từ hàng ngày đến một lần mỗi tuần tùy thuộc vào độ cứng và/hoặc thành phần của nước

+ Máy rửa thùng: Thông thường chỉ được sử dụng cho mục đích tẩy cặn. Tẩy cặn: Làm sạch bằng MS TMC Acid, nồng độ 0,5%. Nhiệt độ tốt nhất là trên 40° C. Rửa sạch bằng nước sạch.

+ Hệ thống tuần hoàn (máy thanh trùng, đường cấp sữa (bê) và/hoặc cho heo ăn): Rửa sạch bằng nước. Làm sạch bằng MS TMC Acid, nồng độ ít nhất 0,5%, nhiệt độ tốt nhất là trên 40°C (máy thanh trùng, 70°C). Thời gian lưu thông 10- 20 phút.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hoạt chất

CAS number

Chức năng

Hàm lượng

Nitric acid

7697-37-2

Axit- Hoạt chất chính

< 20

%

Phosphoric acid

7664-38-2

Axit- Hoạt chất chính

< 8

%

Hydroxyethylidene diphosphonic acid

68439-46-3

Phụ gia

< 2

%

Nước

7732-18-5

Dung môi

q.s 100%

- Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, không màu, mùi đặc trưng, can 22kg.

- Quy trình sản xuất: Phosphoric acid + Nitric acid + Hydroxyethylidene diphosphonic acid + Dung môi ->Trộn -> MS TMC ACID

- Công dụng theo thiết kế: MS TMC Acid để loại bỏ hiệu quả ô nhiễm vô cơ (canxi, mangan, đá sữa, sắt, v.v.); Thậm chí loại bỏ một chút chất béo và protein; Chất ức chế bọt nhẹ và không tạo bọt; Không ăn mòn thép không gỉ, thủy tinh và nhựa; Tác dụng hiệp đồng của axit photphoric và axit nitric. Phù hợp với các yêu cầu của EU về khả năng phân hủy sinh học và môi trường.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: MS TMC ACID

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Hoạt chất chính:

+ Nitric acid: <20%

+ Phosphoric acid: < 8%

Phụ gia: Hydroxyethylidene diphosphonic acid (phụ gia); nước (dung môi).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

MS TMC Acid để loại bỏ hiệu quả ô nhiễm vô cơ (canxi, mangan, đá sữa, sắt, v.v.); Thậm chí loại bỏ một chút chất béo và protein; Không tạo bọt; Không ăn mòn thép không gỉ, thủy tinh và nhựa; Tác dụng hiệp đồng của axit photphoric và axit nitric. Phù hợp với các yêu cầu của EU về khả năng phân hủy sinh học và môi trường.

Cách thức sử dụng:

+ Máy vắt sữa: Đầu tiên, rửa sạch bằng nước ấm. Làm sạch bằng MS TMC Acid 0,5%, trong 5-10 phút ở nhiệt độ ban đầu là 60 - 70 °C. Nhiệt độ cuối cùng > 40°C. Rửa kỹ bằng nước sạch. Tần suất làm sạch bằng axit có thể thay đổi từ hàng ngày đến một lần mỗi tuần tùy thuộc vào độ cứng và/hoặc thành phần của nước

+ Máy rửa thùng: Thông thường chỉ được sử dụng cho mục đích tẩy cặn. Tẩy cặn: Làm sạch bằng MS TMC Acid, nồng độ 0,5%. Nhiệt độ tốt nhất là trên 40° C. Rửa sạch bằng nước sạch.

+ Hệ thống tuần hoàn (máy thanh trùng, đường cấp sữa (bê) và/hoặc cho heo ăn): Rửa sạch bằng nước. Làm sạch bằng MS TMC Acid, nồng độ ít nhất 0,5%, nhiệt độ tốt nhất là trên 40°C (máy thanh trùng, 70°C). Thời gian lưu thông 10 - 20 phút.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hoạt chất

CAS number

Chức năng

Hàm lượng

Nitric acid

7697-37-2

Axit- Hoạt chất chính

< 20

%

Phosphoric acid

7664-38-2

Axit- Hoạt chất chính

< 8

%

Hydroxyethylidene diphosphonic acid

68439-46-3

Phụ gia

< 2

%

Nước

7732-18-5

Dung môi

q.s 100%

- Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, không màu, mùi đặc trưng, can 22kg.

- Quy trình sản xuất: Phosphoric acid + Nitric acid + Hydroxyethylidene diphosphonic acid + Dung môi ->Trộn -> MS TMC ACID

- Công dụng theo thiết kế: MS TMC Acid để loại bỏ hiệu quả ô nhiễm vô cơ (canxi, mangan, đá sữa, sắt, v.v.); Thậm chí loại bỏ một chút chất béo và protein; Chất ức chế bọt nhẹ và không tạo bọt; Không ăn mòn thép không gỉ, thủy tinh và nhựa; Tác dụng hiệp đồng của axit photphoric và axit nitric. Phù hợp với các yêu cầu của EU về khả năng phân hủy sinh học và môi trường.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2509740

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

thuộc nhóm 38.10 “Chế phẩm tẩy sạch cho bề mặt kim loại; chất giúp chảy và các chế phẩm phụ trợ khác dùng cho hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; các chế phẩm dùng làm lõi hoặc vỏ cho điện cực hàn hoặc que hàn”, mã số 3810.10.00 “- Các chế phẩm tẩy sạch cho bề mặt kim loại; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.